Xã Xuân Hồng: Thăm, chúc mừng Trạm Y tế xã nhân kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/02
![z5194101545518_4f3a32ae575882cfcd3d0f2863163588.jpg](/file/thumb/500/637238068.jpg)
Tại Trạm Y tế xã, đồng chí Trần Ngọc Sáu - Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND xã, đại diện đoàn đã phát biểu chúc mừng đội ngũ cán bộ y, Bác sĩ Trạm nhân ngày “Thầy thuốc Việt Nam”, biểu dương và đánh giá cao nỗ lực của đội ngũ nhân viên y tế của Trạm trong công tác khám chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe nhân dân, đặc biệt là trong công tác phòng, chống dịch Covid-19. Đồng thời, Đồng chí Bí thư Đảng ủy mong muốn đội ngũ cán bộ y tế của trạm trong thời gian tới tiếp tục phát huy truyền thống 69 năm ngành y tế, phấn đấu, đoàn kết, phát huy hết khả năng, tâm huyết, nâng cao hơn nữa chất lượng khám, chữa bệnh, chăm sóc bệnh nhân, phục vụ nhân dân, rèn luyện y đức, thực hiện hiệu quả lời dạy của Bác Hồ: "Lương y phải như từ mẫu", hoàn thành tốt hơn nữa nhiệm vụ bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân Xã Xuân Hồng, đặc biệt cố gắng thực hiện các nhiệm vụ cùng với cấp ủy, chính quyền và nhân dân Xã Xuân Hồng chung tay xây dựng Xã Xuân Hồng “Sáng, xanh, sạch, đẹp, văn minh”, hoàn thành mục tiêu xã nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Đồng chí Lê Công Quản - trạm trưởng thay mặt cho cán bộ, y bác sỹ, nhân viên trạm phát biểu cảm ơn sự quan tâm của các đồng chí lãnh đạo Xã Xuân Hồng và hứa quyết tâm sẽ luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm của người chiến sĩ áo trắng, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao góp phần vào mục tiêu chăm sóc và bảo vệ sức khỏe ban đầu cho nhân dân, xây dựng quê hương Xuân Hồng phát triển vững mạnh toàn diện.
Nhân dịp kỷ niệm tri ân ngày "Thầy thuốc Việt Nam" 27/02/2024, các đồng chí lãnh đạo xã đã tặng hoa chúc mừng đội ngũ cán bộ y tế địa phương./.
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Xuân Hồng với công tác đền ơn đáp nghĩa
26/07/2024 23:12:43 -
Thông báo Treo cờ rủ và dừng các hoạt động vui chơi, giải trí theo nghi thức Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hànhTrung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
23/07/2024 16:43:55 -
GIA ĐÌNH- TẾ BÀO CỦA XÃ HỘI
28/06/2024 16:07:38 -
Về việc tiếp tục tăng cường phòng, chống tai nạn đuối nước, bảo vệ an toàn cho trẻ em trên địa bàn huyện
28/06/2024 10:00:08
Xã Xuân Hồng: Thăm, chúc mừng Trạm Y tế xã nhân kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/02
![z5194101545518_4f3a32ae575882cfcd3d0f2863163588.jpg](/file/thumb/500/637238068.jpg)
Tại Trạm Y tế xã, đồng chí Trần Ngọc Sáu - Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND xã, đại diện đoàn đã phát biểu chúc mừng đội ngũ cán bộ y, Bác sĩ Trạm nhân ngày “Thầy thuốc Việt Nam”, biểu dương và đánh giá cao nỗ lực của đội ngũ nhân viên y tế của Trạm trong công tác khám chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe nhân dân, đặc biệt là trong công tác phòng, chống dịch Covid-19. Đồng thời, Đồng chí Bí thư Đảng ủy mong muốn đội ngũ cán bộ y tế của trạm trong thời gian tới tiếp tục phát huy truyền thống 69 năm ngành y tế, phấn đấu, đoàn kết, phát huy hết khả năng, tâm huyết, nâng cao hơn nữa chất lượng khám, chữa bệnh, chăm sóc bệnh nhân, phục vụ nhân dân, rèn luyện y đức, thực hiện hiệu quả lời dạy của Bác Hồ: "Lương y phải như từ mẫu", hoàn thành tốt hơn nữa nhiệm vụ bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân Xã Xuân Hồng, đặc biệt cố gắng thực hiện các nhiệm vụ cùng với cấp ủy, chính quyền và nhân dân Xã Xuân Hồng chung tay xây dựng Xã Xuân Hồng “Sáng, xanh, sạch, đẹp, văn minh”, hoàn thành mục tiêu xã nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Đồng chí Lê Công Quản - trạm trưởng thay mặt cho cán bộ, y bác sỹ, nhân viên trạm phát biểu cảm ơn sự quan tâm của các đồng chí lãnh đạo Xã Xuân Hồng và hứa quyết tâm sẽ luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm của người chiến sĩ áo trắng, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao góp phần vào mục tiêu chăm sóc và bảo vệ sức khỏe ban đầu cho nhân dân, xây dựng quê hương Xuân Hồng phát triển vững mạnh toàn diện.
Nhân dịp kỷ niệm tri ân ngày "Thầy thuốc Việt Nam" 27/02/2024, các đồng chí lãnh đạo xã đã tặng hoa chúc mừng đội ngũ cán bộ y tế địa phương./.
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)
thủ tục hành chính
SĐT: 0987115468
Email:vpxuanhong @gmail.com