Xã Xuân Hồng phát động Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024
Thực hiện lời dạy của Bác Hồ: “ Mùa xuân là tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân”. Sáng ngày 15/2 (tức ngày mùng 6 tháng Giêng năm Giáp Thìn 2024). Xã Xuân Hồng đã tổ chức Lễ phát động tết trồng cây “ Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024. Dự buổi Lễ có các đồng chí lãnh đạo Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ, các ngành, đoàn thể, hiệu Trưởng các nhà trường, Trưởng trạm y tế, Giám đốc HTX DVNN; các đồng chí Bí thư chi bộ, Trưởng thôn trên địa bàn.
Hằng năm, cứ mỗi độ Tết đến, Xuân về, trong không khí rộn ràng, phấn khởi những ngày đầu năm mới, Đảng bộ và nhân dân trong huyện Thiệu Hoá nói chung, xã Xuân Hồng nói riêng lại tổ chức "Tết trồng cây". Ðây là một phong trào đầy ý nghĩa được nhân dân đồng lòng hưởng ứng và trở thành một phong tục tốt đẹp, một hoạt động văn hóa giàu ý nghĩa của dân tộc ta. "Tết trồng cây" không chỉ đơn thuần để có thêm cây xanh, phát triển nguồn tài nguyên thiên nhiên, bảo vệ và cải tạo môi trường sống của con người… mà "Tết trồng cây" còn góp phần giáo dục cho mỗi người, nhất là lớp trẻ lòng yêu quý, tôn trọng và bảo vệ thiên nhiên, môi trường sinh thái nói chung và cây xanh nói riêng, nâng cao trách nhiệm của mỗi người dân đối với cộng đồng.
Chính vì vậy tại buổi Lễ các cấp, các ngành của xã Xuân Hồng tiếp tục tuyên truyền sâu rộng, từng bước thay đổi nhận thức, nâng cao ý thức trách nhiệm của các tập thể và từng cá nhân về mục đích, ý nghĩa trong việc trồng cây xanh, bảo vệ môi trường. Phấn đấu trong năm 2024, ít nhất mỗi người dân trồng một cây xanh, tập trung vào các cây lấy gỗ, cây ăn quả, cây bóng mát, cây lâu năm; thường xuyên quan tâm thực hiện tốt công tác chăm sóc, bảo vệ cây xanh ngay từ những ngày đầu xuân, hướng tới xây dựng xã Xuân Hồng “Xanh, sạch, đẹp và phát triển bền vững”...
Ngay sau lễ phát động, các đồng chí Lãnh đạo Đảng uỷ, UBND, cán bộ công chức, các ngành, đoàn thể xã Xuân Hồng đã ra quân trồng cây bằng lăng tại khu Tượng đài ghi công các Anh hùng liệt sĩ và xung quanh sân vận động của xã, mở đầu cho " Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ " xuân Giáp Thìn 2024.
Một số hình ảnh tại lễ phát động trồng cây:
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Xuân Hồng với công tác đền ơn đáp nghĩa
26/07/2024 23:12:43 -
Thông báo Treo cờ rủ và dừng các hoạt động vui chơi, giải trí theo nghi thức Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hànhTrung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
23/07/2024 16:43:55 -
GIA ĐÌNH- TẾ BÀO CỦA XÃ HỘI
28/06/2024 16:07:38 -
Về việc tiếp tục tăng cường phòng, chống tai nạn đuối nước, bảo vệ an toàn cho trẻ em trên địa bàn huyện
28/06/2024 10:00:08
Xã Xuân Hồng phát động Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024
Thực hiện lời dạy của Bác Hồ: “ Mùa xuân là tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân”. Sáng ngày 15/2 (tức ngày mùng 6 tháng Giêng năm Giáp Thìn 2024). Xã Xuân Hồng đã tổ chức Lễ phát động tết trồng cây “ Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024. Dự buổi Lễ có các đồng chí lãnh đạo Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ, các ngành, đoàn thể, hiệu Trưởng các nhà trường, Trưởng trạm y tế, Giám đốc HTX DVNN; các đồng chí Bí thư chi bộ, Trưởng thôn trên địa bàn.
Hằng năm, cứ mỗi độ Tết đến, Xuân về, trong không khí rộn ràng, phấn khởi những ngày đầu năm mới, Đảng bộ và nhân dân trong huyện Thiệu Hoá nói chung, xã Xuân Hồng nói riêng lại tổ chức "Tết trồng cây". Ðây là một phong trào đầy ý nghĩa được nhân dân đồng lòng hưởng ứng và trở thành một phong tục tốt đẹp, một hoạt động văn hóa giàu ý nghĩa của dân tộc ta. "Tết trồng cây" không chỉ đơn thuần để có thêm cây xanh, phát triển nguồn tài nguyên thiên nhiên, bảo vệ và cải tạo môi trường sống của con người… mà "Tết trồng cây" còn góp phần giáo dục cho mỗi người, nhất là lớp trẻ lòng yêu quý, tôn trọng và bảo vệ thiên nhiên, môi trường sinh thái nói chung và cây xanh nói riêng, nâng cao trách nhiệm của mỗi người dân đối với cộng đồng.
Chính vì vậy tại buổi Lễ các cấp, các ngành của xã Xuân Hồng tiếp tục tuyên truyền sâu rộng, từng bước thay đổi nhận thức, nâng cao ý thức trách nhiệm của các tập thể và từng cá nhân về mục đích, ý nghĩa trong việc trồng cây xanh, bảo vệ môi trường. Phấn đấu trong năm 2024, ít nhất mỗi người dân trồng một cây xanh, tập trung vào các cây lấy gỗ, cây ăn quả, cây bóng mát, cây lâu năm; thường xuyên quan tâm thực hiện tốt công tác chăm sóc, bảo vệ cây xanh ngay từ những ngày đầu xuân, hướng tới xây dựng xã Xuân Hồng “Xanh, sạch, đẹp và phát triển bền vững”...
Ngay sau lễ phát động, các đồng chí Lãnh đạo Đảng uỷ, UBND, cán bộ công chức, các ngành, đoàn thể xã Xuân Hồng đã ra quân trồng cây bằng lăng tại khu Tượng đài ghi công các Anh hùng liệt sĩ và xung quanh sân vận động của xã, mở đầu cho " Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ " xuân Giáp Thìn 2024.
Một số hình ảnh tại lễ phát động trồng cây:
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)
thủ tục hành chính
SĐT: 0987115468
Email:vpxuanhong @gmail.com